Holidays 0.60 - en to th translation catalogue (41 entries)

note: %s (estimated).
en: %s (perkiraan)
th: %s (โดยประมาณ)

note: General Election Day.
en: Hari Pemilihan Unum
th: วันเลือกตั้งทั่วไป

note: Presidential Election Day.
en: Hari Pemilihan Presiden
th: วันเลือกตั้งประธานาธิบดี

note: Legislative Election Day.
en: Hari Pemilihan Legislatif
th: วันเลือกตั้งสมาชิกสภาผู้แทนราษฎร

note: Local Election Day.
en: Hari Pemilihan Kepala Daerah
th: วันเลือกตั้งท้องถิ่น

note: Eid al-Fitr Joint Holiday.
en: Cuti Bersama Hari Raya Idul Fitri
th: หยุดร่วมพิเศษวันอีฎิ้ลฟิตริ

note: Christmas Joint Holiday.
en: Cuti Bersama Hari Raya Natal
th: หยุดร่วมพิเศษวันคริสต์มาส

note: Lunar New Year Joint Holiday.
en: Cuti Bersama Tahun Baru Imlek
th: หยุดร่วมพิเศษวันตรุษจีน

note: Day of Silence Joint Holiday.
en: Cuti Bersama Hari Suci Nyepi
th: หยุดร่วมพิเศษวันแห่งความเงียบ

note: New Year's Day.
en: Tahun Baru Masehi
th: วันขึ้นปีใหม่

note: Lunar New Year.
en: Tahun Baru Imlek
th: วันตรุษจีน

note: Day of Silence.
en: Hari Suci Nyepi
th: วันแห่งความเงียบ

note: Good Friday.
en: Wafat Yesus Kristus
th: วันศุกร์ประเสริฐ

note: Easter Monday.
en: Hari kedua Paskah
th: วันจันทร์อีสเตอร์

note: Vesak Day.
en: Hari Raya Waisak
th: วันวิสาขบูชา

note: International Labor Day.
en: Hari Buruh Internasional
th: วันแรงงานสากล

note: Ascension Day.
en: Kenaikan Yesus Kristus
th: วันสมโภชพระเยซูเจ้าเสด็จขึ้นสวรรค์

note: Whit Monday.
en: Hari kedua Pentakosta
th: วันจันทร์หลังวันสมโภชพระจิตเจ้า

note: Pancasila Day.
en: Hari Lahir Pancasila
th: วันปัญจศีล

note: Assumption Day.
en: Mikraj Santa Maria
th: วันสมโภชแม่พระรับเกียรติยกขึ้นสวรรค์

note: Independence Day.
en: Hari Kemerdekaan Republik Indonesia
th: วันประกาศอิสรภาพสาธารณรัฐอินโดนีเซีย

note: Armed Forces Day.
en: Hari Angkatan Perang
th: วันกองทัพสาธารณรัฐอินโดนีเซีย

note: Heroes' Day.
en: Hari Pahlawan
th: วันวีรบุรุษอินโดนีเซีย

note: Christmas Day.
en: Hari Raya Natal
th: วันคริสต์มาส

note: Eid al-Fitr.
en: Hari Raya Idul Fitri
th: วันอีฎิ้ลฟิตริ

note: Eid al-Fitr Second Day.
en: Hari kedua dari Hari Raya Idul Fitri
th: วันอีฎิ้ลฟิตริวันที่สอง

note: Eid al-Adha.
en: Hari Raya Idul Adha
th: วันอีดิ้ลอัฎฮา

note: Islamic New Year.
en: Tahun Baru Islam
th: วันขึ้นปีใหม่อิสลาม

note: Prophet's Birthday.
en: Maulid Nabi Muhammad
th: วันเมาลิดนบี

note: Isra' and Mi'raj.
en: Isra Mikraj Nabi Muhammad
th: วันเมี๊ยะราจ

note: Nuzul Al Quran.
en: Nuzululqur'an
th: วันนูซุลอัลกุรอาน

note: Eid al-Adha Joint Holiday.
en: Cuti Bersama Hari Raya Idul Adha
th: หยุดร่วมพิเศษวันอีดิ้ลอัฎฮา

note: Prophet's Birthday Joint Holiday.
en: Cuti Bersama Maulid Nabi Muhammad
th: หยุดร่วมพิเศษวันเมาลิดนบี

note: Ascension Joint Holiday.
en: Cuti Bersama Kenaikan Yesus Kristus
th: หยุดร่วมพิเศษวันสมโภชพระเยซูเจ้าเสด็จขึ้นสวรรค์

note: Vesak Joint Holiday.
en: Cuti Bersama Hari Raya Waisak
th: หยุดร่วมพิเศษวันวิสาขบูชา

note: %s (observed).
en: Pegangti %s
th: ชดเชย%s

note: %s (observed, estimated).
en: Pegangti %s (perkiraan)
th: ชดเชย%s (โดยประมาณ)

note: Islamic New Year Joint Holiday.
en: Cuti Bersama Tahun Baru Islam
th: หยุดร่วมพิเศษวันขึ้นปีใหม่อิสลาม

note: New Year's Joint Holiday.
en: Cuti Bersama Tahun Baru Masehi
th: หยุดร่วมพิเศษวันขึ้นปีใหม่

note: Independence Day Joint Holiday.
en: Cuti Bersama Hari Kemerdekaan Republik Indonesia
th: หยุดร่วมพิเศษวันประกาศอิสรภาพสาธารณรัฐอินโดนีเซีย

note: Easter Sunday.
en: Kebangkitan Yesus Kristus
th: วันอาทิตย์อีสเตอร์
